[Đ]ầm [H]à City
chào mừng mọi người đến với damhacity
hãy kick đăng kí để thể hiện là người đầm hà
hãy đăng nhập để diễn đàn đc giàu đẹp
admin chấm bút
[Đ]ầm [H]à City
chào mừng mọi người đến với damhacity
hãy kick đăng kí để thể hiện là người đầm hà
hãy đăng nhập để diễn đàn đc giàu đẹp
admin chấm bút
[Đ]ầm [H]à City
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[Đ]ầm [H]à City

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập    
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Máy Đo Tình Yêu
là chị,chị thích em EmptyWed Jul 14, 2010 7:08 pm by Mr.YêU

» Một học sinh lớp 4 bị sát hại dã man
là chị,chị thích em EmptyMon Jul 12, 2010 10:56 am by Mr.YêU

» Tiểu sử Đầm Hà để các bạn hỉu bít về đầm hà hơn
là chị,chị thích em EmptyMon Jul 12, 2010 10:27 am by Mr.YêU

» Thơ Vui
là chị,chị thích em EmptyMon Jul 12, 2010 9:41 am by Mr.YêU

» chào mừng các bạn đến với thành phố đầm hà thơ mộng
là chị,chị thích em EmptySun Jul 11, 2010 11:51 am by Mr.YêU

» Nữ sinh liều mình nhét phao thi vào "chỗ hiểm"
là chị,chị thích em EmptySun Jul 11, 2010 11:42 am by supergirl_zuzu

» chỉ Mình Em
là chị,chị thích em EmptyThu Jul 08, 2010 3:04 pm by Mr.YêU

» Tuyển quản tri viên
là chị,chị thích em EmptyThu Jul 08, 2010 2:23 pm by Mr.YêU

» đố vui đây (mọi người vô trả lời nào)
là chị,chị thích em EmptySun Mar 21, 2010 12:50 am by _HL_l3u0n_

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Diễn Đàn

là chị,chị thích em

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
vicky
Admin
Admin
vicky

là chị,chị thích em Empty
Bài gửiTiêu đề: là chị,chị thích em   là chị,chị thích em EmptySat Feb 27, 2010 2:04 pm

lol! lol!
Chị đi bên em nhưng mình là chị, em ... không giống người ta. Lần đầu đi bên em chị thấy ngượng ngùng, muốn được yêu thương, được bé nhỏ khi trong vòng tay một người.

Cám ơn “em" đã đến, cám ơn em vì đã cho chị thấy nụ cười có ý nghĩa như nào trong cuộc sống mà lâu lắm rồi chị cất nó ngủ ngoan, cám ơn em vì cho chị biết đằng sau mỗi giọt nước mắt của chị là cả sự lo lắng ân cần em dành cho, cám ơn em, cám ơn em ..vì ..vì đã là như thế …!

Tình yêu đầu đứt dở. Chị đã nghĩ sẽ chẳng bao giờ và chẳng khi nào chị quên được, đơn giản bởi lẽ chị đã yêu bằng hết con tìm mình, yêu bằng sự hồn nhiên và cả cái ngu ngơ khờ dại của một đứa sinh viên trường báo vừa tròn 20. Tình yêu đẹp và hoàn hảo, khiến chị không thể tin sẽ có ngày người ấy lạnh lùng ra đi để làm chú rể trong đám cưới mà chị không được làm cô dâu.

Chị đã phải thật cố gắng, cố gắng thật nhiều để tiếp tục cuộc sống của mình khi không có người ta bên cạnh. Công việc học lu bù, những chuyến đi thực tế đến những vùng xa cùng với những lo toan của một đứa sinh viên nghèo không làm chị quên được người ta. Trái tim cũng theo đó dần thấy lạnh lùng vô cảm. Con bé sắp 22, chị vẫn muốn giữ mãi những gì là đầu tiên ấy, người ta có gia đình và một nhóc xinh xắn... Chị biết là như thế.

Rồi tình cờ…em đến

Chị vẫn gọi em trống không và ngỗ ngược (em vẫn bảo như thế) “ê! Ku ..đang làm gì đấy. Chém gió chứ”. Em vẫn ngoan ngoãn gửi lại biểu tương cái mặt bí xị. Chị biết em không thích, nhưng ai nói em sinh sau chị. Chị vẫn vênh mặt lên như thế mặc kệ em luôn nói “Đừng gọi em như thế ...Em lớn rồi". Đúng thật, em lớn rồi mà, con trai 21 tuổi, sinh viên năm 2 rồi có còn bé nữa đâu. Nhưng chị bướng vẫn gọi em theo cách của mình.

Em chia sẻ với chị những điều chị băn khoăn suy nghĩ, trước em chị thấy mình ngố thật. Em vẫn nói “Lúc nào cũng nói chị lớn rồi mà gà không chịu được". Ờ ..đúng rồi chị gà thật, là em đã chỉ cho chị biết mà.

Chị thích cảm giác được ngồi chém gió với em qua cửa sổ yahoo vì cả chị và em đều bận nhiều với việc học. Em luôn sẵn sàng lắng nghe những điều chị nói, và bao giờ cũng kết thúc bằng lời nhắc "Gà ..ngủ đi..ngố quá mất thôi ..”. Tự nhiên những lúc đó chị thấy mình con nít quá. Là em lớn hơn, em đã cho chị thấy điều đó.

Quán trà sữa ngày cuối năm. Hà Nội giữa đông lạnh và mưa phùn, họ trong tay nhau ấm áp. Chị đi bên em nhưng mình là chị, em ... không giống người ta. Lần đầu đi bên em chị thấy ngượng ngùng, muốn được yêu thương, được bé nhỏ khi trong vòng tay một người.

Góc tầng 2, người ta đan tay vào nhau xuýt xoa vì lạnh, chị ngồi bên em, cứ nhìn xa xôi như đang muốn kiếm tìm, muốn biết điều kỳ diệu gì đó là dành cho mình. Chị cảm nhận nhịp tim mình đập vội vàng gấp gáp, khó thở như ai đó bóp nghẹt trái tim… Là em đang nhìn chị, thì thầm thật khẽ."Anh ..thích em". Tai chị như ù đi khi đó, là em đang nói, đúng là em. Chị đã ngượng ngùng, im lặng, chỉ thấy từng nhịp thở như có cả cái run run khó nói…

Tiễn chị về khu nhà trọ, cả 2 lặng im. Chị biết em sẽ suy nghĩ nhiều lắm, lên phòng rồi mà chị không thể nào tin được là "em" thích "chị"…là như thế sao?

Mình im lặng, chị cũng không gọi em chém gió trên yahoo nữa. Những dòng status đầy tâm trạng... Cả 2 cùng hiều nhưng không nói.

“Em” à, là “chị” thích em ,"chị" cũng rất thích "em" như vậy đấy … Là điều chị muốn nói … Mình là một đôi, không phải chị em, một đôi, "anh" nhé!

nguồn từ:tinhiu.com
lol!
codai
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
codai

Bài gửiTiêu đề: Re: là chị,chị thích em   là chị,chị thích em EmptyWed Mar 03, 2010 8:40 pm

oài hay thế pà.tình yêu chỵ em ak đc em duyệt nhưng chỵ chưa đc quà của em đâu.mới pắt đầu mà hehe
vicky
Admin
Admin
vicky

Bài gửiTiêu đề: quà gì   là chị,chị thích em EmptyWed Mar 03, 2010 10:50 pm

chuyện tình yêu thì chuyện gì chẳng hay nhở?

[img]là chị,chị thích em 92702341[/img]
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: là chị,chị thích em   là chị,chị thích em Empty

là chị,chị thích em
Trang 1 trong tổng số 1 trang